Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
dekchaam
ลูกบ้านใบไม้
ลูกบ้านใบไม้
dekchaam

เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร   เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร EmptyFri May 08, 2009 11:26 pm

เพลงดาวหมาหลับ ไม่ทราบชื่อนักร้องครับเพราะอัดมาจากเทป ไม่ได้ทำการปรับแต่งเสียงแต่อย่างใด รบกวนคุณอนุกูลอีกแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เท่าที่ทราบมานิดหน่อย เพลงนี้เป็นเพลงล้อเลียนเพลงดาวลูกไก่ ของพร ภิรมย์ และเพลงดาวไก่ย่าง ของพยงค์ มุกดา ถ้าผิดพลาดกราบขออภัยครับ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย dekchaam เมื่อ Sat May 09, 2009 1:32 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
อนุกูล สงขลา
ทีมงาน
ทีมงาน
อนุกูล สงขลา

เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร   เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร EmptySat May 09, 2009 12:24 am

ฉบับนี้เป็นการขับร้องของ "กิตติ บุญญาการ" กับ "นิรันดร์ นันทนิมิตร" เป็นลูกศิษย์ครูพยงค์ ยุคหลังๆ ซึ่งมีในแผ่นเสียงลองเพลย์และในม้วนเทป
ส่วนต้นฉบับนั้นเป็นแผ่นครั่งสปีด 78 ขับร้องโดย "สุโชติ บงกชรัตน์" กับ "ประดิษฐ์ อุตตะมัง" ครับ
สันติ505
ทีมงาน
ทีมงาน
สันติ505

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร   เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร EmptySat May 09, 2009 8:24 pm

ขอบคุณครับกับการได้รับฟังเพลงที่ผมไม่ค่อยได้ยิน
ขอบคุณครับกับข้อมูลเพลง
ขอบคุณ.คุณdekchaam และน้องอนุกูล

เพลงดาวหมาหลับ-กิตติ บุญญาการ-นิรันดร์ นันทนิมิตร
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1