Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
dekchaam
ลูกบ้านใบไม้
dekchaam

เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์   เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์ EmptyFri May 08, 2009 12:23 am

มือใหม่หัดเล่นครับ เพลงนี้ไม่ได้หาฟังยากนะครับ แต่เอามาลองให้ฟังดูเพราะเห็นเสียงชัดดี อัดมาจากเทปครับ รบกวนคุณอนุกูล นักร้องอีกท่านผมไม่แน่ใจว่าใครร้อง ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย dekchaam เมื่อ Fri May 08, 2009 7:20 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
สันติ505
ทีมงาน
ทีมงาน
สันติ505

เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์   เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์ EmptyFri May 08, 2009 9:46 am

เพลงเพราะครับหาฟังไม่ง่ายเลยคุณ dekchaam

ขอบคุณครับกับการมอบสื่อการเรียนรู้ทางเสียงเพลง

อาณาจักรแห่งเสียงเพลงช่างกว้างใหญ่กว่าการคาดคิด

เพลงที่เราได้รับฟังจนติดหู เพราะเขาเลือกเพลงติดชาร์ท

ส่วนใหญ่ค่ายเพลงดังทำออกมาเพื่อขาย แต่นั่นเพียง

ครึ่งเดียวของบทเพลงที่มีการบันทึกเสียงไว้จากจำนวน

เพลงจริง ผมเสียดายบทเพลงดีที่ไม่มีคนรู้จักทั้งที่ป็นเพลงดี

เลยเกิดการสานต่อให้ได้ทบทวนความหลังกันครับ ขอบคุณครับ
อนุกูล สงขลา
ทีมงาน
ทีมงาน
อนุกูล สงขลา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์   เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์ EmptyFri May 08, 2009 7:02 pm

อีกท่านหนึ่งคือท่านนี้แหละครับ "สุโชติ บงกชรัตน์" หนึ่งในศิษย์ยุคต้นๆของครูพยงค์ มุกดา ครับ
คุณภาพเสียงอยู่ในระดับดีทีเดียวครับ นี่ขนาดมาจากเทปน่ะครับ

เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์ 52d806140fc4861aba6381b93062b97c
dekchaam
dekchaam

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์   เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์ EmptyFri May 08, 2009 7:29 pm

ขอบคุณครับคุณอนุกูล สำหรับชื่อนักร้องอีกท่านนึง เทปตลับนี้ผมฟังมา10กว่าปี ยังไม่รู้เลยว่าใครร้องอีกคน รู้ยังงี้เล่นแผ่นเสียงตั้งแต่ชอบเพลงลูกทุ่งใหม่ๆก้ดี ได้รู้ข้อมูลลึกๆกะเขาบ้าง บางทีอ่านมาเยอะแต่ความจำไม่ค่อยดีอาศัยฟังบ่อยๆดูปกบ่อยก็พอจะจำได้นิดหน่อย แต่เทปส่วนมากจะบอกแต่ชื่อเพลงอย่างเดียว สับสนบ่อยๆ
ว่าแต่ว่านักร้องท่านนี้รูปหล่อไม่เบาเลยนะครับ Very Happy

เสือพบสิงห์ -พยงค์ มุกดา-ศรีสอางค์ ตรีเนตร-สุโชติ บงกชรัตน์
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1